bouton de pause video

Preview 15 sec

Moussa Jàngal: Xaleyi ak Yàlla

Description

Asalaam alaikum! Ndax sa xel bu ñuul am na jàmm ak gëstu? 🎉 #Wolof #Réflexion #Inspiration #Motivation Vidéo créée avec Vexub.

Script Vidéo

Asalaam alaikum ! Yéen ak jàmm, yéen ak yiw ! Tey, dinaa la ñaaw ak jàngal bu rafet, bu soppi xol ak ñuul xel. Jot na ci, jàppal sa xel, te bàyyi jàmm sa xol !
Ci jamono ju jëkk, ci benn gàntu bu ñuul, ci benn réew bu ñuul, am na benn xale bu ñuul. Loolu mooy Moussa Jàngal, xale bu amul moroom, bu amul bakkan, waaye xolam ak xelam, niroo ak jant ak àdduna. Moussa, xale bu tund, xale bu tàkkusaan, xale bu jàngal Yàlla. Ci gàntu gi, ñu ko wax ne Jàngal bi, ndaxte ci jant bi, ci séen bi, ci xol bi, Yàlla sax ko jox na benn móol, benn xaat, benn làkk bu ñuul. Waaye, dara mënul wax loolu, ndaxte móol bi, xaat bi, làkk bi, ñuul na, te am na jamono bu ñu ko gisul, bu ñu waxul, bu ñu xamul.
Moussa nekk na ci benn gàntu bu ñuul, bu ñuul niroo ak àdduna. Fii, ci gëstu gi, nit ñi ànd ak yoon, nit ñi ànd ak xel, waaye ñu gëm ne xale bu ñuul am na ñuul xaat, ñuul móol, ñuul làkk. Ñu wax ne : « Moussa, xale bu ñuul, xale bu Yàlla sóob, xale bu Yàlla tàggu. » Waaye, Moussa, xolam ànd na ak benn móol bu ñuul, benn móol bu sax ñuul niroo ak àdduna, te am na benn xaat, benn làkk, benn jàngal.
Benn là, ci tàkkusaan, ci jamono bu ñuul, Moussa gis na benn àll, benn àll bu ñuul, bu ñuul niroo ak jant bi, ci biir àll bi. Àll bi, ñuul na, te ñu ko wax ne Móolu Yàlla. Àll bi wax na ak Moussa, ci làkk bu ñuul, ci làkk bu Yàlla tàggu. Àll bi ne ko : « Moussa, sa xol, sa xel, sa bakkan, Yàlla la sopp. Yàlla sax la jox na benn móol, benn xaat, benn làkk bu ñuul. Waaye, loolu am na jamono, loolu am na wàll. Nga joxe wàll bi, te nga jàpp ko. »
Moussa, xolam yàkk na, xelam bàyyi na ko. Mooy : « Móolu Yàlla ? Wàll ? Xaat ? Làkk ? Lii daldi luy jàngal ? » Waaye, àll bi ne ko : « Jot na ci, jàppal sa xel, te dem ci wàllu Yàlla. Wàll bi, nga ko xam ci kaw, ci suuf, ci jant bi, ci séen bi. » Moussa, ci jant bi, ci séen bi, dem na. Yàlla ko jox na benn xel bu ñuul, benn xel bu soppi àdduna.
Ci yoon wi, Moussa tollu na ci benn réew bu ñuul, réew bu ñuul niroo ak jant bi. Ci réew bi, nit ñi ànd ak móol, nit ñi ànd ak xaat, nit ñi ànd ak làkk. Ñu wax ne : « Moussa, Jàngal bi, sa xol, sa xel, sa bakkan, Yàlla la sopp. Waaye, Móolu Yàlla ngi fi, te am na wàll bu ñuul, wàll bu Yàlla tàggu. » Moussa, xolam yàkk na, xelam bàyyi na ko. Mooy : « Wàll bu ñuul ? Wàll bu Yàlla tàggu ? Lii daldi luy jàngal ? »